Da zarar kun gano ƙungiyoyin tsoka da kuke aiki da su, kuna buƙatar sanin irin kayan aikin da kuke amfani da su da yadda kuke aiki.Matasa na iya amfani da manyan kayan aiki don yin aiki, tsofaffi suna amfani da motsa jiki mai nauyi kyauta;Matan da suke son yin sautin tsokoki na iya so suyi la'akari da ƙarin motsa jiki.
Fa'idodi da rashin amfani na ƙayyadaddun na'urori:
Don masu farawa, kayan aiki na tsaye ya dace saboda yana da aminci.Yawancin na'urori na tsaye an ƙera su don sanya jikin ku a matsayi sannan kuma su jagorance ku ta hanyar motsi cikin iyakoki masu aminci.Idan nauyin kyauta ne, yana buƙatar ku kiyaye daidaito da kwanciyar hankali yayin da kuke motsawa.
Bugu da ƙari, na'urori masu tsayuwa da aka ƙera a kimiyance sun fi kyau a "keɓance" takamaiman tsarin tsokoki.Warewa a cikin dacewa yana nufin mayar da hankali ga rukuni ɗaya na tsokoki maimakon da yawa a lokaci guda.Wannan yana taimakawa ga motsa jiki waɗanda ke son ƙarfafa wani rukuni, ko ƙungiyar masu rauni.
Koyaya, ƙayyadaddun na'urori kuma suna da asara.Misali, ba kowace na'ura ce ta dace da kowa ba, matsalar da mata sukan fuskanta.Misali, ba za ku iya ɗaukar kayan aiki na tsaye tare da ku ba.Lokacin da kuke tafiya tafiya ta kasuwanci ko hutu, zaku iya amfani da ma'aunin nauyi kyauta ko hannayen ku marasa hannu don ci gaba da motsa jiki.
Fa'idodi da rashin amfanin ma'aunin nauyi kyauta:
Ma'aunin nauyi na kyauta ya fi dacewa fiye da ƙayyadaddun kayan aiki.Ana tsara kayan aiki na tsaye sau da yawa don takamaiman motsi ko ƙungiyar tsoka, amma guda biyu na dumbbells ko jakar bugawa na iya yin yawancin motsa jiki na ƙungiyar tsoka.
Amma, don masu farawa, nauyin nauyi mai nauyi ba shi da sauƙin fahimta, yana buƙatar ƙarin jagora, idan aikin bai fahimci mahimman abubuwan da ke da kyau ba, wataƙila ba za ku zama ainihin tsarin motsa jiki ba, kamar dumbbell bench press. , Matsayi na farko na hannu biyu na sama a gefe, triceps yana turawa a kan babban motsa jiki, idan hannayen biyu sun bude, tura a kan babban motsa jiki na pectoralis major.Bugu da ƙari, motsa jiki tare da ma'auni na kyauta yana buƙatar ƙarin hankali don hana raunin wasanni, saboda motsa jiki na kyauta yana buƙatar ƙarin ma'auni.Tare da ƙananan barbells, za ku buƙaci shigar da cire ma'auni, don haka za ku iya ciyar da lokaci mai yawa don yin aiki.Ba dole ba ne ku kashe kuɗi don siyan kayan aiki, yi amfani da kan ku, wasu abubuwan rayuwar yau da kullun za a iya amfani da su don motsa jiki.
Abũbuwan amfãni da rashin amfani da motsa jiki na hannu:
Jikin ɗan adam da kansa zai iya taka rawa iri ɗaya da mai motsa jiki, saboda jikin ɗan adam yana da nauyi mai yawa ƙarƙashin aikin nauyi.Lokacin da kuke yin squats, ɗaga ƙafafu, turawa, jan-up, da sauransu, kuma lokacin da kuka yi tsalle cikin iska, kuna watsewa daga ƙarfin duniya - tsari wanda zai iya zama mai wahala sosai.Ribobi: Ba kwa buƙatar kowane sarari ajiya.Yana da sauƙi kuma ana iya yin shi a ko'ina, kowane lokaci.Fursunoni: Ja-up da tura-up suna da wahala ga wasu mutane!Ga mutanen da suke da nauyi da kiba, nauyin nasu ya yi nauyi sosai.
Lokacin aikawa: Oktoba-20-2022